Kayan aikin injin CNC suna haɓakawa a cikin jagorar madaidaici, babban sauri, fili, hankali da kariyar muhalli. Madaidaicin mashin ɗin da sauri yana sanya buƙatu mafi girma akan tuƙi da sarrafa sa, halaye masu ƙarfi mafi girma da daidaiton sarrafawa, ƙimar abinci mafi girma da haɓakawa, ƙarar ƙarar girgiza da ƙarancin lalacewa. Matsalolin matsalar ita ce sarkar watsawa ta gargajiya daga injin a matsayin tushen wutar lantarki zuwa sassan aiki ta hanyar gears, gears na tsutsotsi, belts, screws, couplings, clutches da sauran hanyoyin sadarwa na tsaka-tsaki, a cikin waɗannan hanyoyin haɗin gwiwar sun haifar da babban juzu'i mai jujjuyawa. , nakasar roba, koma baya, motsin motsi, gogayya, girgiza, hayaniya da lalacewa. Ko da yake a cikin waɗannan yankunan ta hanyar ci gaba da ingantawa don inganta aikin watsawa, amma matsalar yana da wuyar warwarewa ta asali, a cikin bayyanar da manufar "watsawa kai tsaye", wato, kawar da hanyoyi daban-daban na tsaka-tsakin daga motar zuwa sassan aiki. . Tare da haɓaka injina da fasahar sarrafa tuƙin su, igiyoyin lantarki, injina na layi, injina mai ƙarfi da haɓaka balaga da fasaha, ta yadda igiya, madaidaiciya da jujjuyawar daidaita motsi na ra'ayi "kai tsaye drive" cikin gaskiya, kuma yana ƙara nunawa. babban fifikonsa. Motar linzamin kwamfuta da fasahar sarrafa kayan sawa a cikin injin sarrafa kayan aikin injin akan aikace-aikacen, ta yadda tsarin watsa kayan aikin injin ya zama babban canji kuma ya yi sabon tsalle a cikin aikin injin.
TheMinaAamfaninLcikiMotorFeedDrafi:
Babban kewayon saurin ciyarwa: Zai iya zama daga 1 (1) m / s zuwa fiye da 20m / min, saurin ci gaba na injin na yanzu ya kai 208m / min, yayin da kayan aikin injin gargajiya da sauri-gaba da sauri <60m / min , gabaɗaya 20 ~ 30m/min.
Kyakkyawan halayen saurin: Canjin saurin zai iya kaiwa (1) 0.01% ko ƙasa da haka.
Babban haɓakawa: Matsakaicin haɓakar injin linzamin kwamfuta har zuwa 30g, haɓaka ciyarwar cibiyar injin na yanzu ya kai 3.24g, saurin ciyarwar injin sarrafa Laser ya kai 5g, yayin da kayan aikin injin gargajiya na haɓaka haɓakawa a cikin 1g ko ƙasa da haka, gabaɗaya 0.3g.
Babban matsayi daidaito: Amfani da grating rufaffiyar madauki iko, daidaiton matsayi har zuwa 0.1 ~ 0.01 (1) mm. aikace-aikacen sarrafa ciyarwar gaba na tsarin tuƙi na linzamin kwamfuta na iya rage kurakuran bin diddigin fiye da sau 200. Saboda kyawawan halaye masu ƙarfi na sassa masu motsi da amsa mai mahimmanci, haɗe tare da gyaran gyare-gyaren sarrafawa, ana iya samun ikon sarrafa matakin nano.
Tafiya ba ta da iyaka: Ƙwararren ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙafa yana iyakance ta hanyar masana'antu na dunƙule, gabaɗaya 4 zuwa 6m, kuma ƙarin bugun jini yana buƙatar haɗa dogon dunƙule, duka daga tsarin masana'anta kuma a cikin wasan kwaikwayon bai dace ba. Yin amfani da motar motsa jiki na linzamin kwamfuta, stator na iya zama tsayi marar iyaka, kuma tsarin masana'antu yana da sauƙi, akwai manyan manyan machining cibiyar X-axis har zuwa 40m tsawo ko fiye.
Ci gabanLcikiMotor daIts DrafiCa kaiTilmin halitta:
Motoci masu layi suna kama da na yau da kullun a ka'ida, kawai faɗaɗa saman silinda na motar ne, kuma nau'ikansa iri ɗaya ne da injinan gargajiya, kamar: Motocin layi na DC, AC na dindindin magnet synchronous madaidaiciya injin, AC induction asynchronous Motoci masu linzamin kwamfuta, injunan layi na stepper, da sauransu.
A matsayin injin servo na linzamin kwamfuta wanda zai iya sarrafa daidaiton motsi ya bayyana a ƙarshen 1980s, tare da haɓaka kayan (kamar kayan magnet na dindindin), na'urorin wutar lantarki, fasahar sarrafawa da fasahar ji, aikin injin servo na madaidaiciya yana ci gaba da haɓakawa. farashin yana raguwa, yana haifar da yanayi don aikace-aikacen su mai yawa.
A cikin 'yan shekarun nan, motar linzamin kwamfuta da fasahar sarrafa kayan aiki ta ci gaba a cikin wadannan yankuna: (1) aikin yana ci gaba da inganta (kamar turawa, gudu, hanzari, ƙuduri, da dai sauransu); (2) raguwar girma, rage yawan zafin jiki; (3) nau'i-nau'i iri-iri don saduwa da buƙatun nau'ikan kayan aikin injin; (4) raguwar farashi mai mahimmanci; (5) sauƙin shigarwa da kariya; (6) ingantaccen aminci; (7) ciki har da tsarin CNC A cikin fasahar goyon baya yana ƙara zama cikakke; (8) babban darajar kasuwanci.
A halin yanzu, manyan masu samar da injunan servo Motors a duniya da tsarin tafiyarsu sune: Siemens;Japan FANUC, Mitsubishi; Anorad Co.(Amurka), Kollmorgen Co.; ETEL Co. (Switzerland) da dai sauransu.
Lokacin aikawa: Nuwamba-17-2022